हिंगोली: तेली सेनेच्या हिंगोली जिल्हाध्यक्षपदी कुरूंदा (ता. वसमत) येथील प्रख्यात समाजसेवक डॉ. कैलास परसराम बारे यांची नियुक्ती करण्यात आली आहे. ही नियुक्ती नांदेड विभागीय अध्यक्ष प्रभाकर गाजरे यांनी जाहीर केली. सामाजिक कार्यात आपल्या विधायक नेतृत्वासाठी ओळखले जाणारे डॉ. बारे यांनी समाजाच्या उत्थानासाठी अनेक उपक्रम राबवले आहेत. त्यांच्या या नियुक्तीमुळे तेली समाजाला नवीन दिशा आणि गती मिळेल, अशी अपेक्षा आहे.
तेली सेनेच्या पत्रात म्हटले आहे की, डॉ. कैलास बारे हे सामाजिक भान जपणारे व्यक्तिमत्त्व आहेत. त्यांनी तेली समाजाच्या विविध सामाजिक, सांस्कृतिक आणि शैक्षणिक उपक्रमांमध्ये सक्रिय सहभाग घेतला आहे. त्यांचे संघटन कौशल्य आणि समाजाप्रती असलेली निष्ठा यामुळे हिंगोली जिल्ह्यातील तेली समाजाला एकत्र आणून समाजाला अधिक मजबूत करण्याची जबाबदारी त्यांच्यावर सोपवण्यात आली आहे. तेली सेनेचे मार्गदर्शक नेते आणि महाराष्ट्र तेली समाजाचे आधारस्तंभ मा. ना. श्री. चंद्रशेखर बावनकुळे यांचे हात बळकट करण्यासाठी डॉ. बारे यांनी वरिष्ठांच्या सूचनांचे पालन करावे, असे आवाहनही पत्रात करण्यात आले आहे.
डॉ. कैलास बारे यांनी गेल्या अनेक वर्षांपासून समाजसेवेच्या माध्यमातून तेली समाजाच्या विकासासाठी महत्त्वपूर्ण योगदान दिले आहे. शिक्षण, आरोग्य आणि सामाजिक ऐक्यासाठी त्यांनी राबवलेले उपक्रम स्थानिक पातळीवर कौतुकास्पद ठरले आहेत. त्यांच्या नेतृत्वाखाली तेली सेना हिंगोली जिल्ह्यात सामाजिक जागरूकता आणि एकता वाढवण्यासाठी नवीन उपक्रम हाती घेईल, अशी आशा आहे. या नियुक्तीमुळे तेली समाजाच्या हक्कांसाठी आणि विकासासाठी एक नवीन अध्याय सुरू होईल, असा विश्वास नांदेड विभागीय अध्यक्ष प्रभाकर गाजरे यांनी व्यक्त केला.
या नियुक्तीच्या निमित्ताने डॉ. कैलास बारे यांचे सर्व स्तरांतून अभिनंदन होत आहे. तेली सेनेच्या कार्यकर्त्यांनी आणि समाजबांधवांनी त्यांना पुढील वाटचालीसाठी हार्दिक शुभेच्छा दिल्या आहेत. तेली समाजाच्या सशक्तीकरणासाठी आणि सामाजिक न्यायासाठी त्यांचे नेतृत्व महत्त्वपूर्ण ठरेल, अशी अपेक्षा आहे.