वधु - वर फॉर्म

नागपूरात तेली समाजाची भव्य बैठक - समाजहितासाठी अनेक महत्त्वाचे निर्णय

11 August 2025 sant santaji maharaj jagnade 7 views

     नागपूर, ऑगस्ट 2025: नागपूरात सामाजिक कार्यकर्ते विलास बुटले यांच्या निवासस्थानी तेली समाजाची एक महत्त्वपूर्ण बैठक उत्साहपूर्ण वातावरणात संपन्न झाली. महाराष्ट्र राज्य समन्वयक श्री. नरेंद्र तराळे यांच्या अध्यक्षतेखाली झालेल्या या बैठकीत तेली समाजाच्या सामाजिक, आर्थिक आणि राजकीय सशक्तीकरणासाठी धोरणात्मक निर्णय घेण्यात आले. संतश्री जगनाडे महाराज यांच्या प्रतिमेचे पूजन करून सभेची सुरुवात झाली, ज्याने उपस्थितांना प्रेरणा मिळाली आणि समाजाच्या प्रगतीसाठी एकजुटीचा संदेश दिला.

Nagpur Teli Samaj Meeting New Path for Teli Sena Growth

     तेली समाजाच्या प्रगतीसाठी विचारमंथन: बैठकीत तेली समाजाच्या विविध सामाजिक प्रश्नांवर सविस्तर चर्चा झाली. समाजाची दिशा आणि दशा सुधारण्यासाठी स्वयंरोजगाराला प्रोत्साहन देण्यावर विशेष भर देण्यात आला. समाजातील पुरुष आणि महिला यांना उद्योग-व्यवसाय सुरू करण्यासाठी प्रशिक्षण आणि आर्थिक सहाय्य देण्याचा निर्णय घेण्यात आला. यासाठी सामाजिक कार्यकर्ते आणि तेली सेनेचे विद्यमान राज्य संघटक श्री. विलास बुटले यांच्यावर जबाबदारी सोपवण्यात आली. त्यांनी समाजातील प्रत्येक व्यक्तीला स्वावलंबी बनवण्यासाठी ठोस पावले उचलण्याचे आश्वासन दिले. तसेच, तेली समाजाची स्वतःची राज्यस्तरीय बँक स्थापन करण्याच्या प्रस्तावावरही सखोल विचारमंथन झाले, ज्यामुळे समाजातील आर्थिक सक्षमीकरणाला चालना मिळेल.

     तेली सेनेची भविष्यातील वाटचाल: विदर्भ सचिव संजय देशमुख यांनी तेली सेनेच्या आगामी योजनांवर प्रकाश टाकला. त्यांनी समाजाच्या सामाजिक आणि राजकीय उन्नतीसाठी तेली सेनेने एक मजबूत संघटन बनवण्याचा निर्धार व्यक्त केला. आगामी स्थानिक स्वराज्य संस्थांच्या निवडणुकीत तेली समाजाला जास्तीत जास्त प्रतिनिधित्व मिळावे यासाठी तेली सेनेचे पदाधिकारी पक्षाच्या वरिष्ठ नेत्यांशी चर्चा करून समाज बांधवांना निवडणूक तिकिटे मिळवून देण्यासाठी प्रयत्न करतील, असे श्री. नरेंद्र तराळे यांनी सांगितले. यामुळे तेली समाजाला राजकीय क्षेत्रात अधिक प्रभाव निर्माण करण्याची संधी मिळेल.

     सामाजिक सशक्तीकरणासाठी एकजुट: बैठकीत उपस्थित सर्वांनी आपापले विचार मांडले आणि समाजाच्या प्रगतीसाठी एकजुटीने कार्य करण्याचा संकल्प केला. तेली सेनेच्या माध्यमातून सामाजिक कार्यांना गती देण्याचे ठरले, ज्यामध्ये शिक्षण, स्वयंरोजगार, आणि सामाजिक जागरूकता यांना प्राधान्य देण्यात आले. विशेषतः, समाजातील तरुणांना उद्योजकता आणि कौशल्य विकासासाठी प्रोत्साहन देण्यावर भर देण्यात आला. या बैठकीने तेली समाजाला एक नवीन दिशा आणि प्रेरणा दिली, ज्यामुळे समाजातील प्रत्येक व्यक्तीला स्वतःच्या क्षमतांचा वापर करून प्रगती साधण्याची संधी मिळेल.

     उपस्थिती आणि योगदान: या महत्त्वपूर्ण बैठकीला तेली सेनेचे महाराष्ट्र समन्वयक नरेंद्र तराळे, विदर्भ सचिव संजय देशमुख, अशोक खते, चंद्रशेखर मस्के, सौ. नंदा गिरीपुंजे, सौ. ज्योत्स्ना चन्ने, सौ. पूजा लाखे, सौ. मीनाक्षी वैरागडे, सौ. दुर्गा पाठ, सौ. आशा देशमुख, वामनराव नागोसे, डॉ. धनराजजी बारई, अशोकराव खंते, पंकज गुन्हाणे, लक्ष्मणराव सातपूते, हरीहरजी रेवतकर, अनिलराव चन्ने, विलास बुटले, संजय अवचट, जयदेव कामडी, संदीप बुटले, अभिषेक बुटले, सौ. सुवर्णा बुटले, सचिन डिवरे, पिंटू चूटे, अजयजी हिगे, समीर श्रीराव, राहुल श्रीराव आणि इतर मान्यवर उपस्थित होते. कार्यक्रमाचे प्रास्ताविक अशोक खते यांनी केले, तर आभारप्रदर्शन डॉ. धनराजजी बारई यांनी मानले.

     सामाजिक प्रभाव: ही बैठक केवळ तेली समाजाच्या सामाजिक प्रश्नांवर चर्चा करण्यापुरती मर्यादित नव्हती, तर समाजाला आर्थिक, शैक्षणिक आणि राजकीयदृष्ट्या सक्षम करण्याचा एक ठोस प्रयत्न होती. तेली सेनेच्या माध्यमातून समाजातील प्रत्येक व्यक्तीला स्वयंरोजगार आणि नेतृत्वाच्या संधी उपलब्ध करून देण्याचा मार्ग मोकळा झाला आहे. या बैठकीने तेली समाजाला एकजुटीने पुढे जाण्यासाठी प्रेरणा दिली आणि भविष्यातील सामाजिक कार्यासाठी एक मजबूत पाया तयार केला.

शेयर करा:

📺 संबंधित व्हिडिओ:

▶️
Click to load video
YouTube Thumbnail

dussehra milan samaroh and Garba Mahotsav Sahu