वर्णे (ता. जि. सातारा) येथे श्री संताजी जगनाडे महाराजांची पुण्यतिथी भक्तिमय वातावरणात साजरी
सातारा जिल्ह्यातील वर्णे गावात दि. १७ डिसेंबर २०२५ रोजी मार्गशीर्ष अमावस्या निमित्त श्री संताजी जगनाडे महाराजांची पुण्यतिथी मोठ्या भक्तिभावाने आणि उत्साहात साजरी करण्यात आली. संताजी जगनाडे महाराज हे संत तुकाराम महाराजांचे समकालीन संत आणि त्यांच्या अभंग गाथेचे प्रमुख लेखनिक म्हणून ओळखले जातात. तेली समाजातील हे थोर संत भक्ति परंपरेचे जिवंत प्रतीक मानले जातात.
या पुण्यतिथी कार्यक्रमाला समस्त तिळवण तेली समाज संघटना सातारा जिल्ह्याचे कार्याध्यक्ष श्री सुरेश किर्वे, उपाध्यक्ष श्री मनोज विभुते तसेच प्रांतिक तैलिक महासभा सातारा जिल्ह्याचे अध्यक्ष श्री हणमंत चिंचकर, प्रसिद्धी प्रमुख श्री सुरेश चिंचकर आणि सचिव श्री राजेश शेडगे यांसारखे मान्यवर उपस्थित होते. गावातील महिला वर्ग, तेली समाजाचे बांधव आणि शिक्षण घेत असलेले अनेक विद्यार्थीही मोठ्या संख्येने हजर होते. कार्यक्रमात सर्वांनी एकत्र येऊन संतांच्या चरित्राचा आणि त्यांच्या भक्तिमार्गाचा गौरव केला.
कार्यक्रमाच्या शेवटी वर्णे येथील तेली समाज बांधवांनी उपस्थित मान्यवरांचा पुष्पगुच्छ आणि श्रीफळ देऊन सन्मान केला आणि त्यांचे आभार मानले. हा सोहळा तेली समाजाच्या एकतेचे आणि संत परंपरेबद्दलच्या श्रद्धेचे उत्तम उदाहरण ठरला. अशा कार्यक्रमांमुळे नवीन पिढीला संतांच्या शिकवणी आणि समाजाच्या वारश्याची ओळख होते.
