मुंबईत तेली समाजाचा १० वा वधू-वर परिचय मेळावा; १ नोव्हेंबरला मुंबईत आयोजन
मुंबई : तेली समाजातील विवाहेच्छुक युवक-युवतींना योग्य जीवनसाथी निवडण्यासाठी एक व्यासपीठ उपलब्ध करून देण्याच्या उद्देशाने तेली समाज हितवर्धक मंडळ, बोरीवली आणि कोकणस्नेही ट्रस्ट, मुंबई यांच्या संयुक्त विद्यमाने यंदाचा १० वा वधू-वर परिचय मेळावा – २०२६ आयोजित करण्यात आला आहे. हा मेळावा रविवार, १ नोव्हेंबर २०२६ रोजी सकाळी ९ ते सायंकाळी ४ या वेळेत गुरुकृपा हॉल, गर्व्हमेंट इंडस्ट्रीयल इस्टेट, सह्याद्री नगर, कांदिवली (पश्चिम), मुंबई – ४०००६७ येथे होणार आहे.
या मेळाव्याचे अध्यक्षस्थान डॉ. भास्कर नामदेव खुरसंगे (मा. नगरसेवक) भूषविणार असून त्यांच्या अध्यक्षतेखाली आणि नेतृत्वाखाली या उपक्रमाचे आयोजन करण्यात आले आहे. गेल्या अनेक वर्षांपासून दोन्ही सामाजिक संस्थांच्या संयुक्त प्रयत्नातून वधू-वर परिचय मेळाव्याचे आयोजन केले जात आहे. यापूर्वी आयोजित करण्यात आलेले नऊ वधू-वर परिचय मेळावे समाजबांधवांच्या उत्स्फूर्त प्रतिसादामुळे यशस्वीपणे पार पडले. त्यानंतर आता दहाव्या मेळाव्याचे आयोजन करण्यात येत असल्याने या उपक्रमाबद्दल समाजात उत्सुकता निर्माण झाली आहे.
विवाहेच्छुक युवक-युवतींसाठी महत्त्वाचा उपक्रम
वधू-वर परिचय मेळावा हा केवळ एक सामाजिक कार्यक्रम नसून समाजातील विवाहेच्छुक युवक-युवती आणि त्यांच्या पालकांना एकमेकांशी परिचय करून घेण्यासाठी मिळणारे महत्त्वाचे व्यासपीठ आहे. बदलत्या सामाजिक परिस्थितीत योग्य स्थळ शोधताना अनेक कुटुंबांना विविध अडचणींचा सामना करावा लागतो. अशा परिस्थितीत समाजातीलच इच्छुक वधू-वरांना एकत्र आणून त्यांच्यात संवाद आणि परिचय घडवून आणण्याचे काम या मेळाव्याच्या माध्यमातून केले जाते.
वधू-वरांच्या परिचयाबरोबरच त्यांच्या पालकांना एकमेकांशी संवाद साधण्याची आणि कुटुंबाची माहिती जाणून घेण्याची संधी मिळणार आहे. त्यामुळे अनेक कुटुंबांसाठी हा मेळावा भावी वैवाहिक नात्याची सुरुवात ठरण्याची शक्यता आहे.
समाजबांधवांना मोठ्या सहभागाचे आवाहन
यंदाचा दहावा मेळावा अधिक व्यापक आणि यशस्वी करण्यासाठी तेली समाजातील सर्व समाजबांधवांनी सक्रिय सहभाग घ्यावा, असे आवाहन आयोजकांनी केले आहे. विशेषतः विवाहेच्छुक युवक-युवतींची जास्तीत जास्त नोंदणी करण्यावर भर देण्यात आला आहे.
आपल्या कुटुंबातील, नातेवाईकांमधील किंवा मित्रपरिवारातील विवाहेच्छुक युवक-युवतींपर्यंत या मेळाव्याची माहिती पोहोचवावी, तसेच समाजातील अधिकाधिक कुटुंबांनी या उपक्रमाचा लाभ घ्यावा, असे आयोजकांनी म्हटले आहे.
मेळाव्याच्या आयोजनासाठी आर्थिक, व्यावसायिक तसेच वैयक्तिक पातळीवर सहकार्य करण्याचेही आवाहन करण्यात आले आहे. समाजबांधवांनी सढळ हाताने देणगी देऊन आणि प्रत्यक्ष किंवा अप्रत्यक्ष स्वरूपात योगदान देऊन या उपक्रमाला बळ द्यावे, अशी अपेक्षा व्यक्त करण्यात आली आहे. समाजाच्या एकत्रित सहभागातून हा मेळावा अधिक भव्य, शिस्तबद्ध आणि समाजहिताचा आदर्श उपक्रम ठरेल, असा विश्वास आयोजकांनी व्यक्त केला आहे.
१५ ऑक्टोबरपर्यंत नोंदणीची अंतिम मुदत
मेळाव्यासाठी वधू-वर आणि पालकांसाठी काही आवश्यक सूचना आयोजकांनी दिल्या आहेत. या सूचनांचा अवलंब करून इच्छुकांनी आपले अर्ज १५ ऑक्टोबर २०२६ पर्यंत आयोजकांकडे पोहोचविणे आवश्यक आहे. तसेच मेळाव्यासाठी जाहिरात देऊ इच्छिणाऱ्यांसाठीही १५ ऑक्टोबर २०२६ ही अंतिम तारीख निश्चित करण्यात आली आहे.
त्यामुळे इच्छुक वधू-वर, पालक तसेच जाहिरातदारांनी शेवटच्या तारखेची प्रतीक्षा न करता वेळेत आपली नोंदणी व अर्ज प्रक्रिया पूर्ण करावी, असे आवाहन करण्यात आले आहे.
मान्यवर पदाधिकाऱ्यांचे मार्गदर्शन
तेली समाज हितवर्धक मंडळ, बोरीवली यांच्याकडून डॉ. भास्कर ना. खुरसंगे अध्यक्ष, श्री. मंगेश य. खानविलकर सरचिटणीस आणि श्री. विनायक भि. झगडे खजिनदार म्हणून आयोजनात सहभागी आहेत.
कोकण स्नेही ट्रस्ट, मुंबई यांच्या वतीने श्री. गंगाराम मोरवसकर अध्यक्ष, श्री. सुरेश तु. बांबार्डेकर सचिव आणि श्री. राजेंद्र पावसकर खजिनदार म्हणून जबाबदारी सांभाळत आहेत.
या मेळाव्याचे सचिव प्रमोद अनंत सातार्डेकर असून अधिक माहितीसाठी आयोजकांशी संपर्क साधण्याचे आवाहन करण्यात आले आहे.
तेली समाजातील युवक-युवतींच्या वैवाहिक जीवनाला योग्य दिशा मिळावी आणि समाजातील कुटुंबांमध्ये आनंदाचे वातावरण निर्माण व्हावे, या व्यापक सामाजिक भावनेतून आयोजित करण्यात आलेल्या या दहाव्या वधू-वर परिचय मेळाव्याला मोठ्या संख्येने उपस्थित राहून उपक्रमाला यशस्वी करण्याचे आवाहन आयोजकांनी केले आहे.
संपर्क :
तेली समाज हितवर्धक मंडळ, बोरीवली
डॉ. भास्कर ना. खुरसंगे – अध्यक्ष
श्री. मंगेश य. खानविलकर – सरचिटणीस – ९८६९९५१९८०
श्री. विनायक भि. झगडे – खजिनदार – ९३२०८५५२८३
कोकण स्नेही ट्रस्ट, मुंबई
श्री. गंगाराम मोरवसकर – अध्यक्ष – ९९६७२३२८५७
श्री. सुरेश तु. बांबार्डेकर – सचिव – ९९६९५१५६४७
श्री. राजेंद्र पावसकर – खजिनदार – ९३२४२७२०८४
मेळावा सचिव :
प्रमोद अनंत सातार्डेकर
मो. ९८६९७५३१९८ / ८८५०१३४१०८
