वधू - वर फॉर्म

ओबीसींना हवा स्वतंत्र जनगणना कॉलम; UGC कायद्याच्या अंमलबजावणीसाठी तेली समाज संघटना आक्रमक

12 October 2026 O.B.C. 9 views

श्री संताजी अखिल तेली समाज संघटनेचे आमदार विकास ठाकरे यांना निवेदन; मागण्या केंद्र सरकारकडे पाठविण्याचे आश्वासन


नागपूर : ओबीसी समाजाला त्यांचा हक्काचा न्याय मिळावा, या उद्देशाने श्री संताजी अखिल तेली समाज संघटनेने पुढाकार घेतला आहे. संघटनेच्या वतीने पश्चिम नागपूरचे आमदार मा. श्री. विकासजी ठाकरे यांना निवेदन सादर करण्यात आले. जनगणनेत ओबीसींसाठी स्वतंत्र कॉलमचा समावेश करावा, तसेच शैक्षणिक संस्थांमध्ये UGC कायद्याची केंद्र व राज्य स्तरावर प्रभावी अंमलबजावणी व्हावी, यासाठी केंद्र सरकारकडे पाठपुरावा करण्याची विनंती या निवेदनातून करण्यात आली.

Teli Samaj Sanghatana Akramak OBC Swatantra Janaganna Column ani UGC Kayda Amalbajavni

संघटनेने या दोन्ही मागण्यांवर केंद्र सरकारकडे सातत्याने पाठपुरावा करून ओबीसी समाजाला योग्य न्याय मिळवून द्यावा, अशी आग्रही मागणी केली. निवेदन स्वीकारल्यानंतर आमदार विकासजी ठाकरे यांनी संघटनेची ही मागणी केंद्र सरकारकडे पाठविण्याचे आश्वासन दिले.

📌 संघटनेच्या प्रमुख मागण्या

१. जनगणनेत ओबीसींसाठी स्वतंत्र कॉलम

जनगणनेच्या पत्रिकेत ओबीसींसाठी स्वतंत्र कॉलम समाविष्ट करावा, अशी संघटनेची पहिली मागणी आहे. असा कॉलम असल्यास ओबीसींची मूलभूत, आर्थिक, सामाजिक आणि शैक्षणिक स्थितीची अचूक आकडेवारी उपलब्ध होईल. या आकडेवारीच्या आधारे शासनाला योग्य योजना आखता येतील आणि समाजाच्या सर्वांगीण विकासाला न्याय मिळेल, असे संघटनेने म्हटले आहे.

२. UGC कायद्यात ओबीसींचा समावेश

दुसरी मागणी UGC कायद्यात ओबीसींचा समावेश करून त्याची महाराष्ट्रासह केंद्रात अंमलबजावणी करण्याची आहे. यामुळे शैक्षणिक संस्थांमध्ये ओबीसी विद्यार्थ्यांवर होणाऱ्या भेदभावाला आळा बसण्यास मदत होईल आणि विद्यार्थ्यांचे भविष्य सुरक्षित राहील, अशी संघटनेची भूमिका आहे.

🤝 निवेदनाप्रसंगी उपस्थित मान्यवर

या दोन्ही मागण्यांबाबत निवेदन देताना पुढील पदाधिकारी व कार्यकर्ते उपस्थित होते:

  • श्री. अनिल बजाईत – संस्थापक
  • श्री. मनोज भुरे – संघटक, विभागीय
  • श्री. चेतन वरटकर – विभागीय सचिव
  • श्री. अरूण कैंकाडी – तालुकाध्यक्ष, हिंगणा
  • श्री. रोशन वैद्य – उपाध्यक्ष, शहर वाडी
  • श्री. दीपक अवचट – माजी उपनिरीक्षक
  • श्री. संजय जीवनकर, श्री. ज्ञानेश्वर वंजारी, श्री. वसंता राडे, श्री. मोतीराम शहारे आणि इतर कार्यकर्ते

Share:

📺 संबंधित व्हिडिओ:

▶️
Click to load video
YouTube Thumbnail

संत संताजी जगनाडे महाराजानां मूठमाती देण्यासाठी वैकुंठातून आवतरले तुकोबाराय | Santaji & Sant Tukaram