Sant Santaji Maharaj Jagnade
शिवणेरीच्या कुशीत वसलेला हा भाग डोंगर दर्यांचा जुन्नर हे तालुका येथिल तेली बुधवार पेठ, सराई पेठ ही समाजाच्या हाक्काची बाजारपेठ शिवकाळा पुर्वी पासुन समाजाने जोपासलेली व वाढवलेली. तेली बुधवार पेठेत समाज वास्तु त्याची साक्ष देते. समाजाच्या आचार, विचार व कृतीचवे हे एक जुने ठिकाण अशाच पद्धतीने नारायणगांव येथे समाजाचे शनी मंदिर व समाजवास्तु येथे ही नियमीत समाज प्रक्रिया सुरू आसते.
भोर तालुका तसा डोंगराळ भोर सोडल्यास पुर्ण तालुक्यात विस्कळीत पणा असतानाही गतशंभर वर्षाचा आढावा घेतल्यास या तालुक्याने सामाजीक राजकीय आर्थीक, धार्मिक क्षेत्रात आपला वेगळा ठसा उमटवलेला दिसून येईल. संत संताजी जगनाडे महाराजांची समाधी ठिकाणी स्मृतीदिन साजरा होऊ लागताच बांधव जाऊ लागले. त्या ठिकाणी कै. ज्ञानेश्वर पवार, कै. बापुसाहेब किर्वे, कै. शरद देशमाने हे सहभागी झाले. कै. शरद देशमाने हे तर संत संताजी पालखी सोहळा सुरू करण्यास जी १० ते १५ बांधव होते त्यातील एक होते.
लोणंद, ता. २९ : भोर येथील श्री संताजी महाराज तेली समाजाच्या वतीने दरवर्षी दिला जाणारा समाज भुषण पुरस्कार यंदा लोणंद येथील सामाजिक कार्यकर्ते रमेश गवळी (अण्णा ) यांना नुकताच प्रदान करण्यात आला.
विखुरलेला समजाबद्दल सुदूंबरे येथे उत्सवात किंवा समाजाच्या मिटींग किंवा कार्यक्रमात माईक वर बरेच बोलतात परंतु ही बोलणारी मंडळी प्रत्यक्ष समाजासाठी काही करितच नाही. मी एक कामगार चळवळीतुन आलो असल्याने यांची बोलाची कडी मनाला पटत नाही. वेळ प्रसंगी प्रवाहाच्या विरोधात ही जावुन मी मते मांडत आसतो.
चाकण :- संत संताजी तेली संस्थेच्या उद्घाटक पदी प्रविण धोत्रे यांची निवड झाली. सुदूंबरे येथे संस्थेची वार्षिक सभा झाली या वेळी सर्वानुमते श्री. प्रविण धोत्रे यांची उद्घाटक पदी निवड झाली.