बुलढाणा - खामगाव - कुटुंबाचा मुख्य आधार असलेल्या एकुलत्या एकमुलाचे अपघाती निधन झाल्याने निराधार झालेल्या वृध्द माता - पित्यास महाराष्ट्र प्रांतीक तेली महिला आघाडी शाखा खामगाव यांच्यावतीने १९ जुलै रोजी ५ हजार ३०१ रुपयांची आर्थिक मदत करण्यात आली. अंत्रज येथील प्रल्हाद सोनटक्के यांचा एकुलता एक मुलगा संतोष सोनटक्के यांचे ६ जुलै रोजी मुंबई येथे अपघाती निधन झाले.
श्री. अरूण इंगवले
संतपरेपरेतील अनुल्लेखाच्या ग्रहणाने ग्रासलेला तेजस्वी तारा म्हणून संताजी जगनाडे यांचा उल्लेख करावा लागेल. तुकारामांच्या प्रभावलीत वावरणार्या चौदा टाळकर्यात रामेश्वरभट्ट, महादजी कुलकर्णी, कोंडाजी लोकरे, मालोजी गाडे, कान्होबा यांचा समावेश असला तरी, तुकोबांच्या हृदयात स्थान असणारे सहकारी होते गंगाजी मावळ आणि संताजी जगनाडे. मालोजी गाडे तुकोबांचे जावई होते. आणि कान्होबा पाठचा भाऊ होता.
साई संताजी प्रतिष्ठान अंतर्गत अहमदनगर जिल्हा तेली समाजाच्यावतीने शिर्डी येथे दि. १२ ऑक्टोबर रोजी मोफत वधू-वर पालक परिचय व सामुदायिक विवाह सोहळा आयोजित करण्यात आला असून सदर सोहळ्यासाठी समाजातील वधू-वरांनी नाव नोंदणीचे आवाहन महिला संघटनेच्या अध्यक्षा सौ. विद्याताई करपे यांनी केले आहे.वृदावन मंगल कार्यालयात पार पडलेल्या बैठकीत हा निर्णय घेण्यात आला.
महाराष्ट्र प्रांतीक तेली समाज महासभेची बैठक विश्रामगृह येथे पार पडली. या बैठकीत अखिल भारतीय तैलिक साहू महासभेचे राष्ट्रीय अध्यक्ष, रोजगार हमी व फलोत्पादन मंत्री महाराष्ट्र राज्य ना. जयदत्त क्षीरसागर यांनी महाराष्ट्र प्रांतिक तेली समाज महासभा युवक आघाडी पूर्व विदर्भ भंडारा जिल्हा अध्यक्षपदी सुरेश गोपीचंद धुर्वे यांची निवड केली आहे.
परभणी हे शिक्षणाचे माहेरघर कसे बनेल यादृष्टीने आपण प्रयत्न करू असे आश्वासन आ.डॉ. राहूल पाटील यांनी दिले. तेली समाज परभणी, महाराष्ट्र प्रांतीक तैलीक महासभा जिल्हा शाखेतर्फे नवा मोंढ्यातील रोकडा हनुमान मंदिरात गुणगौरव सोहळ्यात ते बोलत होते. विदर्भासह मराठवाड्यातील विद्यार्थी देखील शिक्षण घेण्यासाठी परभणीत दाखल होत आहेत. ही बाब कौतुकास्पद असून शैक्षणिक सुविधा सोई सवलती मिळाव्यात यादृष्टीने आपण निश्चीत प्रयत्न करू असे ते म्हणाले.