Sant Santaji Maharaj Jagnade
आजच्या २१ व्या शतकात आपला समाज फार पुढे गेलेला आहे सर्व क्षेत्रात आपले , समाज बांधव / भगिनी नाव कमवित आहे. याच मुळ कारण म्हणजे प्रातिक तेली महासभेची चालेली वादळी वाटचाल, सुशिक्षित बेरोजगारांचा प्रर्न दिवसेंदिवस कठिण होत चालला आहे. हा प्रश्न सोडविण्याचे अतिशय अवघड काम सध्या प्रांतिक तेली महासभेने हाती घेतले आहे २०१५ हे वर्षे अतिशय महत्वाचे वर्ष आहे
आज दक्षिण टोका कडून उत्तर टोका कडे आलेले श्री. अनिल कहाणे यांचा प्रवास सहज सोपा जरूर नाही. पण अशक्य नाहीच स्वत:च स्वत:चे नशीब बदलु शकतो हा आदर्श जरूर घेतला पाहिजे. राजगुरू नगर येथील तेली समाजात सक्रीय राहुन सामाजीक प्रश्न सोडविण्यात त्यांना आनंद वाटतो
पुणे - गणेश जयंती निमित्त तेली समाज सार्वजनिक गणेशोत्सव समिती तळेगाव दाभाडे यांनी सर्व समाज बांधवांच्या लोकवर्गणीने श्री गणेशाला चांदीचा एक किलोचा हार व अलंकार अर्पण केला.
नाशिक :- २१ व्या शतकातील भारताच्या भवितव्याबद्दलचा दृष्टिकोन मांडतांना माजी राष्ट्रपती डॉ. अब्दुल कलाम व मा. पंतप्रान नरेंद्रजी मोदी यांनी सांगीतले की २०२० ते २०३० मध्ये भारतदेश वयाने २८ वर्षाचा होणार आहे. तर लंडन अमेरीका आर्यलंड व युरोपियन देश ४५ वयाचे होणार आहेत. या क्रातीकारी दशकात सुसंस्कृत उच्च विद्याविभुषीत पिढी भारतात येत आहे. आपल्याला ट्रान्सफर व्हायचे आहे. या क्रांतीमध्ये जायचे आहे. म्हणुननच इंग्रजीवर प्रभुत्व असणारी पिढी घडवायची आहे.
पिंपरी चिंचवड तेली समाज :- पिंपरी या परिसरातील श्री सचिन काळे यांची नियुक्ती तेली महासभा पिंपरी चिंचवड जिल्हा युवक आघाडी अध्यक्षपदी झाली जिल्हा अध्यक्ष श्री. संदिप चिलेकर यांनी नुकतेच अधीकार पत्र दिले. या प्रसंगी श्री. विजय रत्नपारखी विभगीय अध्यक्ष, श्री. रमेश भोज कार्याध्यक्ष श्री. संदिप चिलेकर जिल्हा अध्यक्ष श्री. दिलीप शिंदे विभागीय सचिव व इतर बांधव उपस्थित होते.